เว็บไซต์ @บางช้าง.com > ห้องแสดงภาพ

:: Show >>> สะพายกล้อง ส่องช้าง @สวนคุณวิชัย '2556

(1/9) > >>

Admin@บางช้าง.com:
เมื่อวันที่ 1 ก.พ. ที่ผ่านมาผมไปเที่ยวที่สวนเจ็กชัย อ.คลองขลุง จ.กำแพงเพชร มาครับ ช้างสวยๆ บานเพียบ
แม้ว่าปีนี้อากาศแปรปรวน ทำให้ช้างมาบานเอาตอนเดือนกุมภาพันธุ์ แต่ช้างในสวนเจ็กชัยก็บานสะพรั่งทั่วสวนครับ
แต่ก็ยังบานไม่หมดทุกต้นนะครับ ยังมีอีกหลายต้นที่ยังไม่บาน เดี๋ยวผมต้องหาเวลาไปเก็บตกต้นที่ยังไม่ได้บานครับ

เรามาเริ่มชมช้างกันนะครับ เริ่มที่ต้นนี้ครับ ช้างที่กำลังเป็นฮอตครับ VII 206 ส้มครับ ต้นนี้เห็นว่าเอาไปประกวดด้วยครับ
พอดีวันที่ผมไปเป็นวันที่เจ็กชัยกำลังเตรียมไม้ไปประกวดที่พิษณุโลกครับ วันที่ไปเลยคุ้มครับ เจอแต่ต้นสวยๆ เลยครับ

ช้าง SPT 07 พลายส้ม

ช้างส้มฟอร์มสวยๆ สีหวานๆ ต้นนี้ก็เตรียมส่งประกวดที่พิษณุโลก

ช้างพลาย SPT 07 ต้นนี้ก็เตรียมส่งประกวดที่พิษณุโลก

ช้างกระ VII
ต้นนี้ก็เตรียมส่งประกวดที่พิษณุโลก

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version